75:1
                                        
                                    
                                    Èmi (Allāhu) ń fi Ọjọ́ Àjíǹde búra.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:2
                                        
                                    
                                    Mo tún ń fi ẹ̀mí tó máa dá ara rẹ̀ ní ẹ̀bi búra.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:3
                                        
                                    
                                    Ṣé ènìyàn lérò pé A kò níí kó àwọn eegun rẹ̀ jọ ni?
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:4
                                        
                                    
                                    Rárá. (À ń jẹ́) Alágbára láti to eegun ọmọníka rẹ̀ dọ́gba.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:5
                                        
                                    
                                    Rárá ènìyàn fẹ́ máa ṣe aburú lọ bẹ́ẹ̀ nínú ìṣẹ̀mí ayé rẹ̀
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:6
                                        
                                    
                                    ni ó fi ń bèèrè pé: “Ìgbà wo ni Ọjọ́ Àjíǹde?”
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:7
                                        
                                    
                                    Nígbà tí ojú bá rí ìdààmú tó sì yà sílẹ̀ tí kò lè padé,
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:8
                                        
                                    
                                    àti (nígbà) tí òṣùpá bá wọ̀ọ̀kùn,
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:9
                                        
                                    
                                    àti (nígbà) tí wọ́n bá pa òòrùn àti òṣùpá pọ̀ mọ́ra wọn tí ìmọ́lẹ̀ méjèèjì pòóró,
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:10
                                        
                                    
                                    ènìyàn yóò wí ní ọjọ́ yẹn pé: “Níbo ni ibùsásí wà?”
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:11
                                        
                                    
                                    Rárá, kò sí ibùsásí.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:12
                                        
                                    
                                    Ọ̀dọ̀ Olúwa rẹ ni ibùdúró ní ọjọ́ yẹn.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:13
                                        
                                    
                                    Wọ́n máa fún ènìyàn ní ìró ní ọjọ́ yẹn nípa ohun tó tì síwájú (nínú iṣẹ́ rẹ̀) àti ohun tó fi kẹ́yìn (nínú orípa iṣẹ́ rẹ̀).
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:14
                                        
                                    
                                    Ṣebí ènìyàn dá ara rẹ̀ mọ̀,
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:15
                                        
                                    
                                    ìbáà mú àwọn àwáwí rẹ̀ wá.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:16
                                        
                                    
                                    Má ṣe gbé ahọ́n rẹ sí ìmísí láti kánjú ké e.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:17
                                        
                                    
                                    Dájúdájú Àwa l’A máa ṣe àkójọ rẹ̀ (sínú ọkàn rẹ) àti kíké rẹ̀.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:18
                                        
                                    
                                    Nígbà tí A bá ń ké e (fún ọ), kí o sì máa tẹ̀lé kíké rẹ̀.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:19
                                        
                                    
                                    Lẹ́yìn náà, dájúdájú Àwa l’A máa ṣe àlàyé rẹ̀ fún ọ.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:20
                                        
                                    
                                    Kò rí bẹ́ẹ̀, bí kò ṣe pé, ẹ nífẹ̀ẹ́ ayé ni.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:21
                                        
                                    
                                    Ẹ sì ń gbé ọ̀run jù sílẹ̀.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:22
                                        
                                    
                                    Àwọn ojú kan ní ọjọ́ yẹn yóò tutù (fún ìdùnnú).
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:23
                                        
                                    
                                    Olúwa wọn ni wọn yóò máa wò.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:24
                                        
                                    
                                    Àwọn ojú kan ní ọjọ́ yẹn sì máa bàjẹ́.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:25
                                        
                                    
                                    (Ojú náà) yóò mọ̀ dájú pé wọ́n máa fi aburú kan òhun.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:26
                                        
                                    
                                    Kò rí bẹ́ẹ̀, nígbà tí ẹ̀mí bá dé gògòńgò.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:27
                                        
                                    
                                    A sì máa sọ pé: “Ǹjẹ́ olùpọfọ̀ kan wà bí (tí ó máa pọfọ̀ láti gbà á sílẹ̀ lọ́wọ́ ikú)?
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:28
                                        
                                    
                                    Ó sì máa dá a lójú pé dájúdájú ìpínyà ayé ti dé.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:29
                                        
                                    
                                    Ojúgun yó sì lọ́mọ́ ojúgun.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:30
                                        
                                    
                                    Ọ̀dọ̀ Olúwa rẹ sì ni wíwa ẹ̀dá lọ ní ọjọ́ yẹn.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:31
                                        
                                    
                                    Kò kúkú gba òdodo gbọ́, kò sì kírun.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:32
                                        
                                    
                                    Ṣùgbọ́n ó pe òdodo ní irọ́. Ó sì kẹ̀yìn sí i.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:33
                                        
                                    
                                    Lẹ́yìn náà, ó lọ sí ọ̀dọ̀ àwọn ènìyàn rẹ̀, ó sì ń ṣe fáàrí.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:34
                                        
                                    
                                    (Ìparun nílé ayé) ló tọ́ sí ọ jùlọ (lórí àwọn ẹ̀ṣẹ̀ rẹ wọ̀nyẹn). (Ìyẹn) ló sì tọ́ sí ọ jùlọ.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:35
                                        
                                    
                                    Lẹ́yìn náà, (Iná) ló tọ́ sí ọ jùlọ (ní ọ̀run). (Ìyẹn) ló sì tọ́ sí ọ jùlọ.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:36
                                        
                                    
                                    Ṣé ènìyàn lérò pé A máa fi òun sílẹ̀ lásán ni?
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:37
                                        
                                    
                                    Ṣé kò ti jẹ́ àtọ̀ mọnī tí wọ́n dà jáde sínú àpòlùkẹ́ ni?
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:38
                                        
                                    
                                    Lẹ́yìn náà, ó di ẹ̀jẹ̀ dídì. (Allāhu) sì ṣẹ̀dá (rẹ̀). Ó sì ṣe é tó dọ́gba jálẹ̀ léèyàn.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:39
                                        
                                    
                                    (Allāhu) sì ṣe ìran méjì jáde láti ara rẹ̀, akọ àti abo.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            75:40
                                        
                                    
                                    Ǹjẹ́ Ẹni tí Ó ṣe ìyẹn kò níí ní agbára láti jí àwọn òkú dìde bí?