89:1
                                        
                                    
                                    Allāhu fi àfẹ̀mọ́júmọ́ búra.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:2
                                        
                                    
                                    Ó tún fi àwọn òru mẹ́wàá kan búra.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:3
                                        
                                    
                                    Ó tún fi n̄ǹkan tí eéjì ń pín geerege àti n̄ǹkan tí eéjì kò pín geerege búra.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:4
                                        
                                    
                                    Ó tún fi òru nígbà tí ó bá dé búra.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:5
                                        
                                    
                                    Ǹjẹ́ ìbúra wà nínú ìyẹn fún onílàákàyè?
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:6
                                        
                                    
                                    Ṣé o kò wòye sí bí Olúwa rẹ ti ṣe ọ̀rọ̀ ará ‘Ād,
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:7
                                        
                                    
                                    (ìyẹn àwọn ìran) ’Irọm, àwọn òmìrán,
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:8
                                        
                                    
                                    àwọn tí A kò dá irú wọn mọ́ sínú ìlú?
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:9
                                        
                                    
                                    Àti àwọn Thamūd tí wọ́n gbẹ́ (ilé ìgbé) sínú àpáta nínú àfonúfojì,
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:10
                                        
                                    
                                    àti Fir‘aon eléèkàn (ìyà)?
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:11
                                        
                                    
                                    (Àwọn wọ̀nyí ni) àwọn tó tayọ ẹnu-ààlà nínú ìlú.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:12
                                        
                                    
                                    Wọ́n sì ṣe ìbàjẹ́ púpọ̀ sínú rẹ̀.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:13
                                        
                                    
                                    Olúwa rẹ sì rọ̀jò ìyà lé wọn lórí.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:14
                                        
                                    
                                    Dájúdájú Olúwa rẹ wà ní ibùṣọ́ (iṣẹ́ ẹ̀dá).
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:15
                                        
                                    
                                    Nítorí náà, ní ti ènìyàn, nígbà tí Olúwa rẹ̀ bá dán an wò, tí Ó pọ́n ọn lé, tí Ó sì ṣe ìdẹ̀ra fún un, nígbà náà ó máa wí pé: “Olúwa mi ti pọ́n mi lé.”
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:16
                                        
                                    
                                    Ṣùgbọ́n nígbà tí Ó bá dán an wò, tí Ó gán arísìkí rẹ̀ lé e lọ́wọ́, nígbà náà ó máa wí pé: “Olúwa mi ti yẹpẹrẹ mi.”
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:17
                                        
                                    
                                    Rárá, kò rí bẹ́ẹ̀, bí kò ṣe pé, ẹ̀yin kò ṣàpọ́nlé ọmọ-òrukàn.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:18
                                        
                                    
                                    Àti pé ẹ̀yin kò gbẹra yín lóǹgbẹ láti fún mẹ̀kúnnù ní oúnjẹ.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:19
                                        
                                    
                                    Ẹ tún ń jẹ ogún ní ìjẹkújẹ.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:20
                                        
                                    
                                    Àti pé ẹ nífẹ̀ẹ́ sí dúkìá ní ìfẹ́ púpọ̀.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:21
                                        
                                    
                                    Rárá, (kò yẹ kó rí bẹ́ẹ̀). Nígbà tí wọ́n bá mi ilẹ̀ tìtì ní mímì tìtì (tó rún wómúwómú, tí kò sí kòtò, tí kò sí gelemọ),
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:22
                                        
                                    
                                    (tí) Olúwa rẹ dé pẹ̀lú àwọn mọlāika ní ọ̀wọ̀ọ̀wọ́ ọ̀wọ̀ọ̀wọ́,
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:23
                                        
                                    
                                    ní ọjọ́ yẹn ni wọ́n máa mú iná Jahanamọ wá. Ní ọjọ́ yẹn, ènìyàn yóò rántí (ọ̀rọ̀ ara rẹ̀). Báwo sì ni ìrántí náà ṣe lè wúlò fún un!
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:24
                                        
                                    
                                    Ó máa wí pé: “Yéè, èmi ìbá ti ti (iṣẹ́ rere) síwájú fún ìṣẹ̀mí mi.”
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:25
                                        
                                    
                                    Ní ọjọ́ yẹn, ẹnì kan kò lè fi ìyà jẹ (ẹ̀dá) bí irú ìyà (tí) Allāhu (yóò fi jẹ ẹ́).
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:26
                                        
                                    
                                    Ẹnì kan kò sì lè de (ẹ̀dá) ní ìgbèkùn bí irú ìgbèkùn (tí) Allāhu (yóò fi dè é).
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:27
                                        
                                    
                                    Ìwọ ẹ̀mí olùfọ̀kànbalẹ̀,
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:28
                                        
                                    
                                    padà sí ọ̀dọ̀ Olúwa rẹ ní olùyọ́nú, ẹni ìyọ́nú.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:29
                                        
                                    
                                    Nítorí náà, wọlé sáààrin àwọn ẹrúsìn Mi.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            89:30
                                        
                                    
                                    Wọ inú Ọgbà Ìdẹ̀ra Mi.