96:1
                                        
                                    
                                    Ké (al-Ƙur’ān) pẹ̀lú orúkọ Olúwa rẹ, Ẹni tí Ó dá ẹ̀dá.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            96:2
                                        
                                    
                                    Ó ṣẹ̀dá ènìyàn láti ara ẹ̀jẹ̀ dídì.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            96:3
                                        
                                    
                                    Ké e. Olúwa rẹ ni Alápọ̀n-ọ́nlé jùlọ.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            96:4
                                        
                                    
                                    Ẹni tí Ó fi ìmọ̀ nípa gègé ìkọ̀wé mọ ènìyàn.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            96:5
                                        
                                    
                                    Ó fi ìmọ̀ tí ènìyàn kò mọ̀ mọ̀ ọ́n.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            96:6
                                        
                                    
                                    Ní ti òdodo, dájúdájú ènìyàn kúkú ń tayọ ẹnu-ààlà
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            96:7
                                        
                                    
                                    nítorí pé ó rí ara rẹ̀ ní ọlọ́rọ̀.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            96:8
                                        
                                    
                                    Dájúdájú ọ̀dọ̀ Olúwa rẹ ni àbọ̀ ẹ̀dá.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            96:9
                                        
                                    
                                    Sọ fún mi nípa ẹni tó ń kọ̀
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            96:10
                                        
                                    
                                    fún ẹrúsìn kan nígbà tí (ẹrúsìn náà) kírun!
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            96:11
                                        
                                    
                                    Sọ fún mi (nípa ẹ̀san rẹ̀) tí ó bá jẹ́ pé ó wà lórí ìmọ̀nà (’Islām)
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            96:12
                                        
                                    
                                    tàbí pé ó pàṣẹ ìbẹ̀rù (Allāhu)!
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            96:13
                                        
                                    
                                    Sọ fún mi (nípa ìyà rẹ̀) tí ó bá jẹ́ pé ó pe òdodo ní irọ́, tí ó sì kẹ̀yìn sí i?
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            96:14
                                        
                                    
                                    Ṣé kò mọ̀ pé dájúdájú Allāhu ń rí (òun ni?)
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            96:15
                                        
                                    
                                    Rárá (ọ̀rọ̀ kò rí bí ọ̀tá Allāhu ṣe rò ó sí.[1]) Dájúdájú tí kò bá jáwọ́ (níbi dídí Ànábì - kí ìkẹ́ àti ọlà Allāhu máa bá a - lọ́wọ́), dájúdájú A máa fi àásó orí² rẹ̀ wọ́ ọ (sínú Iná);
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            96:16
                                        
                                    
                                    àásó orí òpùrọ́, ẹlẹ́ṣẹ̀.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            96:17
                                        
                                    
                                    Nítorí náà, kí ó pe àwọn olùbájókòó rẹ̀.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            96:18
                                        
                                    
                                    Àwa máa pe àwọn mọlāika ẹ̀ṣọ́ Iná.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            96:19
                                        
                                    
                                    Rárá (ọ̀rọ̀ kò rí bí ó ṣe ń sọ nípa Wa). Má ṣe tẹ̀lé tirẹ̀. Forí kanlẹ̀ (kí o kírun), kí o sì súnmọ́ (Allāhu).