80:1
                                        
                                    
                                    Ó fajú ro, ó sì pẹ̀yìndà[1]
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:2
                                        
                                    
                                    nítorí pé afọ́jú wá bá a.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:3
                                        
                                    
                                    Kí sì l’ó máa fi mọ̀ ọ́ pé ó ṣeé ṣe kí ó ṣàfọ̀mọ́ (ara rẹ̀ kúrò nínú àìgbàgbọ́)
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:4
                                        
                                    
                                    tàbí kí ó gbọ́ ìrántí, kí ìrántí náà sì ṣe é ní àǹfààní?
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:5
                                        
                                    
                                    Ní ti ẹni tí ó ka ara rẹ̀ kún ọlọ́rọ̀,
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:6
                                        
                                    
                                    òun ni ìwọ tẹ́tí sí.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:7
                                        
                                    
                                    Kò sì sí ẹ̀ṣẹ̀ fún ọ bí kò bá ṣe àfọ̀mọ́ (ara rẹ̀ kúrò nínú àìgbàgbọ́).
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:8
                                        
                                    
                                    Ní ti ẹni tí ó sì wá bá ọ, tó ń yára gágá (sí ìrántí, ìyẹn afọ́jú),
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:9
                                        
                                    
                                    tí ó sì ń páyà (Allāhu),
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:10
                                        
                                    
                                    ìwọ kò sì kọbi ara sí i.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:11
                                        
                                    
                                    Rárá (kò tọ́ bẹ́ẹ̀). Dájúdájú al-Ƙur’ān ni ìrántí.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:12
                                        
                                    
                                    Nítorí náà, ẹni tí ó bá fẹ́ kí ó rántí rẹ̀.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:13
                                        
                                    
                                    (Al-Ƙur’ān) wà nínú àwọn tàkádà alápọ̀n-ọ́nlé,
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:14
                                        
                                    
                                    A gbé e ga, A sì ṣe é ní mímọ́
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:15
                                        
                                    
                                    ní ọwọ́ àwọn òǹkọtíà (ìyẹn, àwọn mọlāika),
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:16
                                        
                                    
                                    àwọn alápọ̀n-ọ́nlé, àwọn ẹni rere.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:17
                                        
                                    
                                    Wọ́n ti fi ènìyàn gégùn-ún (nípa) bí ó ṣe jẹ́ aláìmoore jùlọ!
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:18
                                        
                                    
                                    Kí sì ni Allāhu fi ṣẹ̀dá rẹ̀?
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:19
                                        
                                    
                                    Nínú àtọ̀ l’Ó ti ṣẹ̀dá rẹ̀. Ó sì pèbùbù (ẹ̀yà-ara) rẹ̀.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:20
                                        
                                    
                                    Lẹ́yìn náà, Ó ṣe ọ̀nà àtiwáyé ní ìrọ̀rùn fún un.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:21
                                        
                                    
                                    Lẹ́yìn náà, Ó máa pa á. Ó sì máa fi sínú sàréè.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:22
                                        
                                    
                                    Lẹ́yìn náà, nígbà tí Allāhu bá fẹ́, Ó máa gbé e dìde.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:23
                                        
                                    
                                    Rárá o! Ènìyàn kò tí ì ṣe n̄ǹkan tí Allāhu pa láṣẹ fún un.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:24
                                        
                                    
                                    Nítorí náà, kí ènìyàn wòye sí oúnjẹ rẹ̀.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:25
                                        
                                    
                                    Dájúdájú Àwa ń rọ òjò ní púpọ̀.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:26
                                        
                                    
                                    Lẹ́yìn náà, A mú ilẹ̀ sán kànkàn.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:27
                                        
                                    
                                    A sì mú kóró èso hù jáde láti inú rẹ̀;
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:28
                                        
                                    
                                    àti èso àjàrà àti kànnáfùrù,
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:29
                                        
                                    
                                    àti igi òróró Zaetūn àti dàbínù,
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:30
                                        
                                    
                                    àti àwọn ọgbà tó kún fún igi,
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:31
                                        
                                    
                                    àti àwọn èso (mìíràn) pẹ̀lú ewé tí ẹranko ń jẹ, (A mú wọn hù jáde).
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:32
                                        
                                    
                                    (Wọ́n jẹ́ n̄ǹkan) ìgbádùn fún ẹ̀yin àti àwọn ẹran-ọ̀sìn yín.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:33
                                        
                                    
                                    Nígbà tí fífọn sínú ìwo nígbà kejì bá ṣẹlẹ̀,
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:34
                                        
                                    
                                    ní ọjọ́ tí ènìyàn yóò sá fún arákùnrin rẹ̀,
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:35
                                        
                                    
                                    àti ìyá rẹ̀ àti bàbá rẹ̀,
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:36
                                        
                                    
                                    àti ìyàwó rẹ̀ àti àwọn ọmọ rẹ̀.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:37
                                        
                                    
                                    Ẹnì kọ̀ọ̀kan wọn ní ọjọ́ yẹn l’ó ti ní ọ̀ràn tó máa tó o ó rán.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:38
                                        
                                    
                                    Àwọn ojú kan lọ́jọ́ yẹn yóò mọ́lẹ̀.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:39
                                        
                                    
                                    Wọn yó máa rẹ́rìn-ín, wọn yó sì máa dunnú.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:40
                                        
                                    
                                    Àwọn ojú kan lọ́jọ́ yẹn ni eruku yó sì bò mọ́lẹ̀.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:41
                                        
                                    
                                    Òkùnkùn yó sì bò wọ́n mọ́lẹ̀.
                                
                                
                        
                                    
                                        
                                            80:42
                                        
                                    
                                    Àwọn wọ̀nyẹn gan-an ni aláìgbàgbọ́, ẹlẹ́ṣẹ̀.